กรุงเทพมหานคร ข่าวเลือกตั้ง รายชื่อส.ส. ส.ส.กทม. เลือกตั้ง62

ผลการเลือกตั้ง2562 : รายชื่อ ส.ส.กรุงเทพมหานคร จากทั้งหมด 30 เขต (อย่างไม่เป็นทางการ)

Home / ข่าวการเมือง, เลือกตั้ง 2562 / ผลการเลือกตั้ง2562 : รายชื่อ ส.ส.กรุงเทพมหานคร จากทั้งหมด 30 เขต (อย่างไม่เป็นทางการ)

รายชื่อสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) แบบเขตเลือกตั้งในพื้นที่ กทม. 30 เขต (อย่างไม่เป็นทางการ) ที่ได้รับชัยชนะ ในการเลือกตั้งวันที่ 24 มีนาคม 2562

เมื่อเวลาประมาณ 16.00 น. คณะกรรมการการเลือกตั้ง ได้มีการเปิดเผยรายชื่อ ส.ส.แบบแข่งเขตจากทั่วประเทศ ที่ได้รับชัยชนะในการเลือกตั้งเมื่อวันที่ 24 มี.ค. 2562 ที่ผ่านมา ซึ่งทางเว็บไซต์ MThai ขอแยกรายชื่อ ส.ส.เขตในพื้นที่กรุงเทพฯ จำนวน 30 เขต  โดยพบว่าพรรคพลังประชารัฐมี ส.ส.จำนวน 12 คน, พรรคอนาคตใหม่ 9 คน และพรรคเพื่อไทย 9 คน

กรุงเทพมหานคร 30 เขต

เขตการเลือกตั้งที่ 1 ประกอบด้วย เขตพระนคร เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย เขตสัมพันธวงศ์ และ เขตดุสิต (ยกเว้นแขวงถนนนครไชยศรี)

ผู้ชนะ : นางสาวกานต์กนิษฐ์ แห้วสันตติ

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 2 ประกอบด้วย เขตปทุมวัน เขตบางรัก และ เขตสาทร

ผู้ชนะ : นางสาวพัชรินทร์ ซำศิริพงษ์

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 3 ประกอบด้วย เขตบางคอแหลม และ เขตยานนาวา

ผู้ชนะ : นางสาววรรณวรี ตะล่อมสิน

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 4 ประกอบด้วย เขตคลองเตย และ เขตวัฒนา

ผู้ชนะ : นางกรณิศ งามสุคนธ์รัตนา

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 5 ประกอบด้วย เขตห้วยขวาง และ เขตดินแดง

ผู้ชนะ : นายประเดิมชยั บุญช่วยเหลือ 

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 6 ประกอบด้วย เขตราชเทวี เขตพญาไท และ เขตจตุจักร (เฉพาะแขวงจตุจักรและแขวงจอมพล)

ผู้ชนะ : นางสาวภาดาท์ วรกานนท์

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 7 ประกอบด้วย เขตบางซื่อ และ เขตดุสิต (เฉพาะแขวงถนนนครไชยศรี)

ผู้ชนะ : นางสาวธณิกานต์ พรพงษาโรจน์

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 8 ประกอบด้วย เขตลาดพร้าว และ เขตวังทองหลาง (ยกเว้นแขวงพลับพลา)

ผู้ชนะ : นายกษิดิ์เดช ชุติมันต์

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 9 ประกอบด้วย เขตหลักสี่ และ เขตจตุจักร (ยกเว้นแขวงจตุจักรและแขวงจอมพล)

ผู้ชนะ : นายสิระ เจนจาคะ

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 10 ประกอบด้วย เขตดอนเมือง

ผู้ชนะ : นายการุณ โหสกุล

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 11 ประกอบด้วย เขตสายไหม

ผู้ชนะ : นาวาอากาศเอกอนุดิษฐ์ นาครทรรพ

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 12 ประกอบด้วย เขตบางเขน

ผู้ชนะ : นายอนุสรณ์ ปั้นทอง

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 13 ประกอบด้วย เขตบางกะปิ และ เขตวังทองหลาง (เฉพาะแขวงพลับพลา)

ผู้ชนะ : นางสาวฐิติภัสร์ โชติเดชาชัยนันต์

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 14 ประกอบด้วย เขตบึงกุ่ม และ เขตคันนายาว (เฉพาะแขวงรามอินทรา)

ผู้ชนะ : นายพลภูมิ วิภัติภูมิประเทศ

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 15 ประกอบด้วย เขตมีนบุรี และ เขตคันนายาว (เฉพาะแขวงคันนายาว)

ผู้ชนะ : นายชาญวิทย์ วิภูศิริ

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 16 ประกอบด้วย เขตคลองสามวา

ผู้ชนะ : นายจิรายุ ห่วงทรัพย์

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 17 ประกอบด้วย เขตหนองจอก

ผู้ชนะ : นายศิริพงษ์ รัสมี

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 18 ประกอบด้วย เขตลาดกระบัง

ผู้ชนะ : นางสาวธีรรัตน์ สำเร็จวาณิชย์

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 19 ประกอบด้วย เขตสะพานสูง และ เขตประเวศ (เฉพาะแขวงประเวศ)

ผู้ชนะ : นายประสิทธิ์ มะหะหมัด

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ

 

เขตการเลือกตั้งที่ 20 ประกอบด้วย เขตสวนหลวง และ เขตประเวศ (ยกเว้นแขวงประเวศ)

ผู้ชนะ : นายมณฑล โพธิ์คาย

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 21 ประกอบด้วย เขตพระโขนง และ เขตบางนา

ผู้ชนะ : นายสมเกียรติ ถนอมสินธุ์

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 22 ประกอบด้วย เขตบางกอกใหญ่ เขตคลองสาน และ เขตธนบุรี (ยกเว้นแขวงดาวคะนอง แขวงบุคคโล และแขวงสำเหร่)

ผู้ชนะ : นายเท่าพิภพ ลิ้มจิตรกร

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 23 ประกอบด้วย เขตจอมทอง และ เขตธนบุรี (เฉพาะแขวงดาวคะนอง แขวงบุคคโล และแขวงสำเหร่)

ผู้ชนะ : นายโชติพิพัฒน์ เตชะโสภณมณี

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 24 ประกอบด้วย เขตราษฎร์บูรณะ และ เขตทุ่งครุ

ผู้ชนะ : นายทศพร ทองศิริ

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 25 ประกอบด้วย เขตบางขุนเทียน

ผู้ชนะ : นายณัฐชา บุญไชยอินสวัสดิ์

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 26 ประกอบด้วย เขตบางบอน และ เขตหนองแขม (เฉพาะแขวงหนองแขม)

ผู้ชนะ : นายวัน อยู่บำรุง

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 27 ประกอบด้วย เขตทวีวัฒนา เขตหนองแขม (เฉพาะแขวงหนองค้างพลู) และ เขตตลิ่งชัน (เฉพาะแขวงฉิมพลีและแขวงตลิ่งชัน)

ผู้ชนะ : นายจิรวัฒน์ อรัณยกานนท์

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 28 ประกอบด้วย เขตบางแค

ผู้ชนะ : นายณฐัพงษ์เรืองปัญญาวฒุ ิ

สังกัด : พรรคอนาคตใหม่

 

เขตการเลือกตั้งที่ 29 ประกอบด้วย เขตภาษีเจริญ และ เขตตลิ่งชัน (ยกเว้นแขวงฉิมพลีและแขวงตลิ่งชัน)

ผู้ชนะ : นางสุภาภรณ์ คงวุฒิปัญญา

สังกัด : พรรคเพื่อไทย

 

เขตการเลือกตั้งที่ 30 ประกอบด้วย เขตบางกอกน้อย และ เขตบางพลัด

ผู้ชนะ : นายจักรพันธ์ พรนิมิตร

สังกัด : พรรคพลังประชารัฐ